Panadol (500mg)

  • 002966

Giá 12,000đ

Thuốc giảm đau, hạ sốt Panadol 500mg vỉ xanh dương có thành phần là Paracetamol 500mg, được dùng để hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau cơ xương khớp, đau sau khi tiêm Vacxin, đau răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.

Đổi trả hàng trong vòng 05 ngày!

Thời gian và phí giao hàng sẽ được ước tính khi đặt hàng. Xem chính sách giao hàng tại đây.

store

Chuyên sản phẩm cho bệnh nhân ung thư

warranty
Cam kết chính hãng 100%

1. Chống chỉ định: 
Chống chỉ định Paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn cảm với Paracetamol hoặc bất với kỳ tá dược nào của thuốc.

2. Hướng dẫn sử dụng:
Chỉ định:
Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, bao gồm  đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương khớp, đau sau khi tiêm vac-xin, đau răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.
Liều dùng và cách dùng:
a. Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:
Dùng 500mg đến 1g paracetamol (1 – 2 viên/lần), sau mỗi 4 – 6 giờ nếu cần.
Chỉ dùng đường uống.
Liều tối đa hàng ngày: 4000mg (8 viên).
Không dùng quá liều chỉ định.
Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
b. Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi:
Dùng 250 – 500mg sau mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
Liều tối đa hàng ngày: 60mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 – 15mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ.
Không dùng quá liều chỉ định.
Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ.
Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sĩ: 3 ngày.
c. Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.
Thận trọng:
Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng Paracetamol
Bảo quản: 
Bảo quản ở nhiệt độ không quá 30 độ C.

3. Thông tin thuốc:
Thành phần: Paracetamol 500mg, tá dược vừa đủ 1 viên. 
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 12 viên
Xuất xứ thương hiệu: Anh
Nhà sản xuất: GlaxoSmithKline

Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến Bác sĩ.

Giá 12,000 đ Mua ngay

Hỏi đáp về sản phẩm

Khách hàng đánh giá (0)
0/5
5
0%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%

Chia sẻ nhận xét về sản phẩm